ผู้เขียน หัวข้อ: Gridman, Zero, Koseider และ Triple Fighter ซึบูราญ่าฮีโร่ ตัวเป็นๆ มาเจอกันแล้ว  (อ่าน 2395 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• Lord Henshin
  • Administrator
  • Hero Member
  • Henshin Club คลับของคนชอบแปลงร่าง
    • Henshin Club คลับของคนชอบแปลงร่าง
Gridman, Zero, Koseider และ  Triple Fighter ซึบูราญ่าฮีโร่ ตัวเป็นๆ มาเจอกันแล้ว

credit : Ichirou Hayakawa FaceBook

ออฟไลน์ krit FOO

ปีนี้ครบ 50 ปีบริษัท ซึบูราญ่า เขาเลยจัดหนักเอาฮีโร่ยุคเก่าของค่ายตัวเองที่ยังไม่ได้แปลงโฉมใหม่มาเจอกับพี่น้องอุลตร้าบนเวที (น่าจะดัดแปลงใหม่แล้วเอาไปเจอกับเซโร่ในหนังโรงภาคใหม่นะเนี่ย)

ออฟไลน์ noa

• Sr. Member
รำลึกความหลังแบบนี้ เอามาสร้างใหม่เลยเถอะครับ  ฝั่งโตเอะเค้าเอาของเก่ามายำใหญ่หลายเรื่องแล้วนะ

ออฟไลน์ Jry_Su

• Jr. Member
  • **
รำลึกความหลังแบบนี้ เอามาสร้างใหม่เลยเถอะครับ  ฝั่งโตเอะเค้าเอาของเก่ามายำใหญ่หลายเรื่องแล้วนะ
ถ้าเอามายำรวมกันโครงเรื่องไม่ดีพอ นี่มีสิทธิ์ออกมาแป๊กได้นะครับ เพราะว่าตอนนี้หนังรวมฮีโร่ออกมาเกลื่อน จนผมรู้สึกเฉยๆไม่ได้ตื่นเต้นอะไรเท่าไรแล้ว   อีกอย่างลำพังกลุ่มอุลตร้าแมนก็มีมากละ  กลัวว่าถ้าไปเอาตัวอื่นมา แล้วจะโดนบังรัศมีหมด(แต่ไม่แน่ ในอนาคต Ultimate Force Zero อาจจะมีสมาชิกใหม่ๆเพิ่มมาอีกก็ได้ ก็คงหนีไม่พ้นฮีโร่เก่าๆพวกนี้แแหละ   แต่อยากรู้ว่ากริดแมนจะออกมาหน้าตายังไง ในเมื่อเอาไปรวมกับจังบอร์ทละ)

ออฟไลน์ noa

ถ้าเอามายำรวมกันโครงเรื่องไม่ดีพอ นี่มีสิทธิ์ออกมาแป๊กได้นะครับ เพราะว่าตอนนี้หนังรวมฮีโร่ออกมาเกลื่อน จนผมรู้สึกเฉยๆไม่ได้ตื่นเต้นอะไรเท่าไรแล้ว   อีกอย่างลำพังกลุ่มอุลตร้าแมนก็มีมากละ  กลัวว่าถ้าไปเอาตัวอื่นมา แล้วจะโดนบังรัศมีหมด(แต่ไม่แน่ ในอนาคต Ultimate Force Zero อาจจะมีสมาชิกใหม่ๆเพิ่มมาอีกก็ได้ ก็คงหนีไม่พ้นฮีโร่เก่าๆพวกนี้แแหละ   แต่อยากรู้ว่ากริดแมนจะออกมาหน้าตายังไง ในเมื่อเอาไปรวมกับจังบอร์ทละ)

เห็นด้วยเลยครับ ถ้าบทไม่ดีพอเท่ากับทำลายผลงานตัวเองทิ้งเลย    อย่างหนังยำฮีโร่ของโตเอะ เอารุ่นพี่เอาของเก่ากลับมาเล่นใหม่ แต่ความขลังหายหมด  เหมือนกะโปรโมทเน้นปริมาณเข้าว่า  แต่บทหลวมมากๆ ดูแล้วไม่อิน

ผมก็เห็นด้วยเหมือนกันครับที่ผมถูกใจมี ALL RIDER VS DAISHOCKER ที่ให้ดีเคทสู้กับไรเดอร์รุ่นพี่นี่สนุกดี แล้วอีกภาคคือ MEGAMAX เพราะ 7ไรเดอร์ในตำนานได้โชว์ท่าไม้ตายประจำตัวกันทุกคน(ถึงจะบทน้อยไปหน่อย) ส่วนภาคอื่นนั้นเอามายำรวมกันมัวไปหมดเลย

28 Ultraman แด็นซ์กระจาย ก็ทำออกมาแล้ว แต่นั่นแค่ออกมาเต้นครับ แต่อยากเห็นแบบว่า เอา Tsuburaya Hero ออกมาเจอกันทั้งหมดครับ โดยร่ายยาวตั้งแต่กำเหนิดดาวอุลตร้า จนมาถึงศึกครั้งใหญ่ของพี่น้องอุลตร้า ประมาณว่าเป็นศึกที่มีปีศาจต้องการยึดครองจักรวาลเอาไว้ทั้งหมด แต่มาใช้โลกเป็นสนามรบ มีการต่อสู้ตามประเทศต่างๆ โดยส่งอุลตร้าแมนแต่ละตัวออกมารับมือ คงสนุกมากนะครับ

• **
28 Ultraman แด็นซ์กระจาย ก็ทำออกมาแล้ว แต่นั่นแค่ออกมาเต้นครับ แต่อยากเห็นแบบว่า เอา Tsuburaya Hero ออกมาเจอกันทั้งหมดครับ โดยร่ายยาวตั้งแต่กำเหนิดดาวอุลตร้า จนมาถึงศึกครั้งใหญ่ของพี่น้องอุลตร้า ประมาณว่าเป็นศึกที่มีปีศาจต้องการยึดครองจักรวาลเอาไว้ทั้งหมด แต่มาใช้โลกเป็นสนามรบ มีการต่อสู้ตามประเทศต่างๆ โดยส่งอุลตร้าแมนแต่ละตัวออกมารับมือ คงสนุกมากนะครับ
ถ้าทำออกมาได้แบบหนังฮอลีวูดคงดีไม่น้อย   เอาแบบสเปเชียลเอฟเฟคอลังการไปเลย(แต่กว่าจะแสดงฝีมือครบทุกคนโดยเฉพาะตัวหลักๆ คงกินเวลาไปเยอะแน่ๆ)

ออฟไลน์ NonAME

ถ้าเอามารวมกันจริงๆ ซึบุราญ่าต้องจ้างวอร์เนอร์อีกรอบแล้วละฮะ.....
ทริปเปิลไฟเตอร์นี่จริงๆซึบุราญ่าแอบรีเมคแล้วนะ.....รีเมคเป็นอุลตร้าแมนซาก้าแทน.....(ราวฟ้ากับเหว)
ในกลุ่มนี้ยังขาดไอเซนบอร์กอยู่นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2013, 11:36:02 PM โดย NonAME »
สอนเขาให้รู้จักให้ เขาจะโตขึ้นเป็นพระโพธิสัตว์
- Koki Aki

• **
ในกลุ่มนี้ยังขาดไอเซนบอร์กอยู่นะ
ฮีโร่ตัวนี้เป็นผู้ถูกลืมจริงๆครับ ไม่ค่อยเห็นมีใครกล่าวถึงเลย(เคยมีโอกาสดูอยู่สมัยเป็นวิดีดอของวิดีดอสแควร์   แปลกตาดี ฉากคนทำเป็นการ์ตูน เวลาสัตว์ประหลาดอาละวาด หรือพระเอกกับนางเอกใช้หุ่นยนต์ไปสู้ กับเป็นแบบใส่ชุดถ่ายทำ

ผมก็เห็นด้วยเหมือนกันครับที่ผมถูกใจมี ALL RIDER VS DAISHOCKER ที่ให้ดีเคทสู้กับไรเดอร์รุ่นพี่นี่สนุกดี แล้วอีกภาคคือ MEGAMAX เพราะ 7ไรเดอร์ในตำนานได้โชว์ท่าไม้ตายประจำตัวกันทุกคน(ถึงจะบทน้อยไปหน่อย) ส่วนภาคอื่นนั้นเอามายำรวมกันมัวไปหมดเลย
)
แนะนำภาคซีครอส(ZX) ครับ   ไม่ยำมั่ว และฉากต่อสู้ ทั้งสิบคนก็ได้โชว์ฝีมือครบทุกคน  ไม่มีใครเด่นกว่าใครครับ  ;)

ชมคลิปนี้ครับ อุลตร้าแมนมากันเยอะเรย

http://youtu.be/ljXfvG5S7mA

ชมคลิปนี้ครับ อุลตร้าแมนมากันเยอะเรย

http://youtu.be/ljXfvG5S7mA

ดูกันให้หายบ้าไปเลยฮะโชว์นั้น
โคโนมินี่ท่าทางจะป็อบปูล่าร์แฮะเมบิอุสฉายจบไป4ปีแล้วยังมีบทรับเชิญด้วย(สวยนะคนนี้....ไม่น่าเชื่อว่าอายุ30แล้ว...)
สอนเขาให้รู้จักให้ เขาจะโตขึ้นเป็นพระโพธิสัตว์
- Koki Aki

• **
สงสัยไอ้ตัวน้ำเงินข้างหน้าอ่ะ  คือใครหว่าไม่คุ้นเลย  ตอนแรกคิดว่าคอสมอส  แต่ลองไล่ไปไล่มา ไม่ใช่  คอสมอสอยู่ด้านหลังกับจัสติสนี่หว่า  แล้วคนนี้ใครล่ะเนี่ย   หรือว่า...

สงสัยไอ้ตัวน้ำเงินข้างหน้าอ่ะ  คือใครหว่าไม่คุ้นเลย  ตอนแรกคิดว่าคอสมอส  แต่ลองไล่ไปไล่มา ไม่ใช่  คอสมอสอยู่ด้านหลังกับจัสติสนี่หว่า  แล้วคนนี้ใครล่ะเนี่ย   หรือว่า...

สงสัยเป็นลูกน้องของ อุลตร้าแมน ฮิคาริ ;D จะว่าไปอีกไม่กี่วันก็จะได้เห็นกิงกะตัวเป็นๆแล้วสินะเนี่ย :o

อุลตร้าแมนตัวประกอบอดทนมั้งฮะ......เหมือนเคยเห็นในอุลตร้ากาแลคซี่เดอะมูฟวี่....
ดูดีๆมีอุลลตร้าแมนบอยด้วยแฮะ....เมื่อไหร่น้องเค้าจะโตเต็มวัยซะทีละเนี่ย 5555
- Koki Aki